Thứ hai, 18/6/2018 Đẩy mạnh cải cách hành chính và hiện đại hoá, xây dựng Hải quan Bình Định thành lực lượng chuyên nghiệp, có chuyên môn sâu, hoạt động minh bạch, liêm chính, có hiệu lực và hiệu quả; tích cực tham gia xây dựng phát triển kinh tế-xã hội ở địa phương. Đường dây nóng: 19009299
Ngày :14/06/2018
USD = 22.583
14/06/2018 - 20/06/2018
Nguyên Tệ Tỷ Giá
EUR 26.493,03 đ
JPY 204,23 đ
GBP 30.152,92 đ
CHF 22.856,85 đ
AUD 17.078 đ
CAD 17.327,71 đ
SEK 2.611,14 đ
NOK 2.803,92 đ
DKK 3.556,21 đ
RUB 357,5 đ
NZD 15.813,63 đ
HKD 2.876,95 đ
SGD 16.888,32 đ
THB 702,71 đ
IDR 1,62 đ
INR 333,78 đ
TWD 755,7 đ
CNY 3.525 đ
KHR 5,57 đ
LAK 2,71 đ
MOP 2.799,85 đ
KRW 20,82 đ
Liên kết Website
Họ và tên :Công ty đá An Thịnh  Địa chỉ:  57/8 Hai Bà Trưng, TP Qui Nhơn, Bình Định
Email:  
Ngày: 11/28/2016 9:28:00 AM
Câu hỏi
Công ty chúng tôi đang có nhu cầu nhập khẩu đá thành phẩm từ Ấn Độ để kinh doanh thì khi đó hồ sơ cung cấp cho cơ quan Hải quan có khác gì so với hồ sơ nhập nguyên liệu đá từ Ấn Độ hay không?
Trả lời
Người phúc đáp: Administrator
Ngày: 11/28/2016 10:11:00 AM

    Theo quy định tại Khoản 2 Điều 16 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 quy định: Thì Hồ sơ nhập khẩu đá thành phẩm từ Ấn Độ bao gồm:
    - Tờ khai hải quan điện tử theo các chỉ tiêu thông tin tại Phụ Lục II kèm theo Thông tư này;
    - Hóa đơn thương mại;
    - Vận tải đơn Hoặc chứng từ vận tải có giá trị tương đương;
    - Giấy thông báo kết quả kiểm tra của cơ quan chuyên ngành (Giấy chứng nhận hợp quy);
    - C/O (nếu có).
    Như vậy so với nhập khẩu đá khối thì Công ty phải nộp thêm Giấy chứng nhận hợp quy của cơ quan chuyên ngành theo quy định tại Khoản 2 Điều 3 Thông tư 14/2010/TT-BXD ngày 20/8/2010.
    

Các câu hỏi khác:

Chúng tôi nhận làm dịch vụ xuất khẩu quá cảnh – Lào – Việt Nam – Nước thứ 3 Sảm... (12/12/2017)
- Các thủ tục thông quan xuất, nhập khẩu; - Các vấn đề lưu ý sau thông quan - Chi... (12/12/2017)
a. Theo kế hoạch ban đầu, DN làm tờ khai nhập sản xuất xuất khẩu (E31). Sau đó khách... (12/12/2017)
Đối với tờ khai luồng vàng, luồng đỏ: trước đây, bộ phận giám sát hải quan có hỗ... (12/12/2017)
a. Theo Thông tư 38/2015/TT-BTC, khi thay đổi phương tiện vận chuyển doanh nghiệp... (12/12/2017)
Công ty Thuận phát khai thác cát vàng làm khuôn đúc. Vừa qua công ty có mở tờ khai... (12/12/2017)
Câu 1 - Căn cứ Điều 23 - Luật Hải quan năm 2014 quy định về thời hạn cơ quan hải... (12/12/2017)
1- Thời gian hoàn thành thủ tục mở tờ khai là bao lâu? 2- “Chữ ký ép” của Lãnh đạo... (12/12/2017)
Đối với nguyên liệu NK mà DN chưa XK (bao gồm nguyên liệu còn tồn kho chưa đưa vào... (28/11/2016)
Quy định về thủ tục lập Danh mục hàng hóa nhập khẩu tạo tài sản cố định cho dự án... (28/11/2016)

 

Chuyên mục Hỏi & phúc đáp về Hải quan  qua mạng của Cục Hải quan Bình Định trên Internet nhằm tư vấn về thủ tục Hải quan và các vấn đề liên quan đến quản lý Nhà nước về Hải quan cho các tổ chức và cá nhân khi có nhu cầu. Các trường hợp độc giả chưa nêu rõ địa chỉ của cơ quan hoặc cá nhân, đơn vị đang công tác thì Cục Hải quan Bình Định không thể tư vấn Đề nghị độc giả nêu rõ đơn vị công tác, địa chỉ cụ thể để chúng tôi trả lời và theo dõi quản lý tại đơn vị.

Để tham khảo thêm độc giả có thể truy cập vào website của Tổng Cục Hải quan theo địa chỉ: http://www.customs.gov.vn/

Các bạn có thể gửi câu hỏi theo mẫu dưới đây::


Tên: (*)
Địa chỉ: (*)
Email:
Nội dung: (*)
Mã bảo vệ:
 
  
 
Số lượt truy cập
Đang truy cập