Thứ bảy, 18/8/2018 Đẩy mạnh cải cách hành chính và hiện đại hoá, xây dựng Hải quan Bình Định thành lực lượng chuyên nghiệp, có chuyên môn sâu, hoạt động minh bạch, liêm chính, có hiệu lực và hiệu quả; tích cực tham gia xây dựng phát triển kinh tế-xã hội ở địa phương. Đường dây nóng: 19009299
Ngày :17/08/2018
USD = 22.691
17/08/2018 - 17/08/2018
Nguyên Tệ Tỷ Giá
EUR 25.688,49 đ
JPY 203,91 đ
GBP 28.837,17 đ
CHF 22.744,13 đ
AUD 16.394,45 đ
CAD 17.348,58 đ
SEK 2.471,19 đ
NOK 2.690,82 đ
DKK 3.445,79 đ
RUB 339,21 đ
NZD 14.858,68 đ
HKD 2.889,85 đ
SGD 16.444,36 đ
THB 680,62 đ
IDR 1,55 đ
INR 324,47 đ
TWD 735,48 đ
CNY 3.284,02 đ
KHR 5,58 đ
LAK 2,68 đ
MOP 2.815,91 đ
KRW 20,02 đ
Liên kết Website
Họ và tên :Công ty TNHH Thiên Bắc Địa chỉ:  KCN Phú Tài, Qui Nhơn, Bình Định
Email:  
Ngày: 11/28/2016 10:41:00 AM
Câu hỏi
Đối với nguyên liệu NK mà DN chưa XK (bao gồm nguyên liệu còn tồn kho chưa đưa vào sản xuất và nguyên liệu đã xuất nhưng chưa xuất khẩu sản phẩm) thì DN sẽ thực hiện việc đăng ký tờ khai mới chuyển đổi mục đích sử dụng và thời gian thực hiện đến hết ngày 31/12/2016. Tuy nhiên, nếu ngyên liệu này đã được xuất hết trước 31/12/2016 (Ví dụ: đã xuất hết trong tháng 11) thì DN có phải làm báo cáo hay mở tờ khai mới cho phầ nguyên liệu này nữa không? (nguyên liệu này đã vượt quá 275 ngày nhưng đã được xuất hết trước 31/12/2016).
Trả lời
Người phúc đáp: Administrator
Ngày: 11/28/2016 10:41:00 AM

    Đối với lượng nguyên liệu nhập khẩu mà DN đã sử dụng sản xuất sản phẩm và đã xuất khẩu hết trước ngày 31/12/2016 (ví dụ: đã xuất hết trong tháng 11/2016) thì Doanh nghiệp kê khai và nộp hồ sơ hoàn thuế /không thu thuế cho Chi cục theo quy định, doanh nghiệp không phải mở tờ khai mới cho phần nguyên liệu đã xuất khẩu.
    Định kỳ hàng năm, chậm nhất là ngày thứ 90 kể từ ngày kết thúc năm tài chính, Doanh nghiệp nộp báo cáo quyết toán tình hình sử dụng nguyên liệu, vật tư, máy móc, thiết bị và hàng hóa xuất khẩu trong năm tài chính cho cơ quan hải quan theo quy định tại Điều 60 Thông tư số 38/2015/TT-BTC.
    

Các câu hỏi khác:

Cần được tuyên truyền, hỗ trợ để thực hiện đúng Điều 23 Luật Hải quan (19/06/2018)
Phổ biến và tuyên truyền, hỗ trợ cung cấp thông tin để làm thủ tục hải quan (19/06/2018)
Cần được tuyên truyền hoặc tổ chức những buổi hội thảo về những thay đổi của Nghị... (19/06/2018)
Khi có vướng mắc rất mong cơ quan hải quan hướng dẫn chu đáo, tận tình (19/06/2018)
Doanh nghiệp nhập khẩu hạt điều theo loại hình nhập sản xuất xuất khẩu, doanh nghiệp... (19/06/2018)
Công ty có lô hàng xuất đi Nhật Bản, lô hàng mở tờ khai và đã thông quan. Khi kiểm... (19/06/2018)
1. Hiện tại một số lô hàng công ty nhập khẩu theo điều kiện FOB. Vì vậy khi khai... (19/06/2018)
1. Đối với lô hàng xuất khẩu theo loại hình kinh doanh (B11), nhưng sau đó hàng bị... (19/06/2018)
1. Ngày 27/4/2018, công ty có mở 01 tờ khai nhầm loại hình B11 thay vì E62, công... (19/06/2018)
Trong trường hợp, công ty KCP nhập khẩu máy biến áp điện (loại 3 pha ngâm trong... (19/06/2018)

 

Chuyên mục Hỏi & phúc đáp về Hải quan  qua mạng của Cục Hải quan Bình Định trên Internet nhằm tư vấn về thủ tục Hải quan và các vấn đề liên quan đến quản lý Nhà nước về Hải quan cho các tổ chức và cá nhân khi có nhu cầu. Các trường hợp độc giả chưa nêu rõ địa chỉ của cơ quan hoặc cá nhân, đơn vị đang công tác thì Cục Hải quan Bình Định không thể tư vấn Đề nghị độc giả nêu rõ đơn vị công tác, địa chỉ cụ thể để chúng tôi trả lời và theo dõi quản lý tại đơn vị.

Để tham khảo thêm độc giả có thể truy cập vào website của Tổng Cục Hải quan theo địa chỉ: http://www.customs.gov.vn/

Các bạn có thể gửi câu hỏi theo mẫu dưới đây::


Tên: (*)
Địa chỉ: (*)
Email:
Nội dung: (*)
Mã bảo vệ:
 
  
 
Số lượt truy cập
Đang truy cập