Thứ năm, 19/7/2018 Đẩy mạnh cải cách hành chính và hiện đại hoá, xây dựng Hải quan Bình Định thành lực lượng chuyên nghiệp, có chuyên môn sâu, hoạt động minh bạch, liêm chính, có hiệu lực và hiệu quả; tích cực tham gia xây dựng phát triển kinh tế-xã hội ở địa phương. Đường dây nóng: 19009299
Ngày :12/07/2018
USD = 22.652
12/07/2018 - 18/07/2018
Nguyên Tệ Tỷ Giá
EUR 26.553,61 đ
JPY 203,97 đ
GBP 30.025,39 đ
CHF 22.827,34 đ
AUD 16.788,22 đ
CAD 17.237,78 đ
SEK 2.586,16 đ
NOK 2.816,16 đ
DKK 3.563,54 đ
RUB 365,44 đ
NZD 15.420,34 đ
HKD 2.885,56 đ
SGD 16.652,21 đ
THB 681,11 đ
IDR 1,57 đ
INR 329,41 đ
TWD 742,96 đ
CNY 3.398,77 đ
KHR 5,59 đ
LAK 2,7 đ
MOP 2.811,55 đ
KRW 20,21 đ
Liên kết Website
Họ và tên :Công ty CP Giày Bình Định Địa chỉ:  Công ty CP Giày Bình Định
Email:  
Ngày: 6/19/2018 3:22:00 PM
Câu hỏi
Công ty A (Công ty ngoại thương) – Công ty ở Việt Nam; Công ty B (Công ty CP Giày Bình Định); Công ty C (Công ty nước ngoài - NK). Công ty A tìm đơn hàng, đưa đơn hàng cho Công ty B nhập vật tư, sản xuất và xuất khẩu sản phẩm cho Công ty C. Các chứng từ vận tải BL, CO…thể hiện công ty B và C. Công ty A sẽ tiến hành thanh toán tiền hàng cho Công ty B (tiền hàng hóa sau xuất khẩu). Hỏi: Với những điều kiện trên, Công ty B có được khai loại hình E31 và B62 không? Bên A thanh toán cho bên B bằng USD hay VNĐ thì hợp pháp? Và nếu được thì thủ tục phát sinh sẽ là gì?
Trả lời
Người phúc đáp: Administrator
Ngày: 6/19/2018 3:22:00 PM

    Để được khai loại hình E31 và B62 Công ty phải ký kết Hợp đồng 3 bên và phải quy định cụ thể trách nhiệm của từng bên. Về đồng tiền thanh toán cũng phải ghi cụ thể trong hợp đồng và phải áp dụng đúng theo quy định tại Thông tư 32/2013/TT-NHNN ngày 26/12/2013 của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam

Các câu hỏi khác:

Cần được tuyên truyền, hỗ trợ để thực hiện đúng Điều 23 Luật Hải quan (19/06/2018)
Phổ biến và tuyên truyền, hỗ trợ cung cấp thông tin để làm thủ tục hải quan (19/06/2018)
Cần được tuyên truyền hoặc tổ chức những buổi hội thảo về những thay đổi của Nghị... (19/06/2018)
Khi có vướng mắc rất mong cơ quan hải quan hướng dẫn chu đáo, tận tình (19/06/2018)
Doanh nghiệp nhập khẩu hạt điều theo loại hình nhập sản xuất xuất khẩu, doanh nghiệp... (19/06/2018)
Công ty có lô hàng xuất đi Nhật Bản, lô hàng mở tờ khai và đã thông quan. Khi kiểm... (19/06/2018)
1. Hiện tại một số lô hàng công ty nhập khẩu theo điều kiện FOB. Vì vậy khi khai... (19/06/2018)
1. Đối với lô hàng xuất khẩu theo loại hình kinh doanh (B11), nhưng sau đó hàng bị... (19/06/2018)
1. Ngày 27/4/2018, công ty có mở 01 tờ khai nhầm loại hình B11 thay vì E62, công... (19/06/2018)
Trong trường hợp, công ty KCP nhập khẩu máy biến áp điện (loại 3 pha ngâm trong... (19/06/2018)

 

Chuyên mục Hỏi & phúc đáp về Hải quan  qua mạng của Cục Hải quan Bình Định trên Internet nhằm tư vấn về thủ tục Hải quan và các vấn đề liên quan đến quản lý Nhà nước về Hải quan cho các tổ chức và cá nhân khi có nhu cầu. Các trường hợp độc giả chưa nêu rõ địa chỉ của cơ quan hoặc cá nhân, đơn vị đang công tác thì Cục Hải quan Bình Định không thể tư vấn Đề nghị độc giả nêu rõ đơn vị công tác, địa chỉ cụ thể để chúng tôi trả lời và theo dõi quản lý tại đơn vị.

Để tham khảo thêm độc giả có thể truy cập vào website của Tổng Cục Hải quan theo địa chỉ: http://www.customs.gov.vn/

Các bạn có thể gửi câu hỏi theo mẫu dưới đây::


Tên: (*)
Địa chỉ: (*)
Email:
Nội dung: (*)
Mã bảo vệ:
 
  
 
Số lượt truy cập
Đang truy cập