Thứ năm, 19/7/2018 Đẩy mạnh cải cách hành chính và hiện đại hoá, xây dựng Hải quan Bình Định thành lực lượng chuyên nghiệp, có chuyên môn sâu, hoạt động minh bạch, liêm chính, có hiệu lực và hiệu quả; tích cực tham gia xây dựng phát triển kinh tế-xã hội ở địa phương. Đường dây nóng: 19009299
Ngày :12/07/2018
USD = 22.652
12/07/2018 - 18/07/2018
Nguyên Tệ Tỷ Giá
EUR 26.553,61 đ
JPY 203,97 đ
GBP 30.025,39 đ
CHF 22.827,34 đ
AUD 16.788,22 đ
CAD 17.237,78 đ
SEK 2.586,16 đ
NOK 2.816,16 đ
DKK 3.563,54 đ
RUB 365,44 đ
NZD 15.420,34 đ
HKD 2.885,56 đ
SGD 16.652,21 đ
THB 681,11 đ
IDR 1,57 đ
INR 329,41 đ
TWD 742,96 đ
CNY 3.398,77 đ
KHR 5,59 đ
LAK 2,7 đ
MOP 2.811,55 đ
KRW 20,21 đ
Liên kết Website
Họ và tên :Công ty TNHH Nguyên Thông Địa chỉ:  Công ty TNHH Nguyên Thông
Email:  
Ngày: 6/19/2018 3:33:00 PM
Câu hỏi
Doanh nghiệp nhập khẩu hạt điều theo loại hình nhập sản xuất xuất khẩu, doanh nghiệp dùng chính phế liệu là vỏ điều để đốt lò trong quá trình sản xuất thì có cần báo với cơ quan hải quan không?
Trả lời
Người phúc đáp: Administrator
Ngày: 6/19/2018 3:32:00 PM

    Điều 64 TT 38 quy định đối với hàng gia công Doanh nghiệp phải thông báo cho cơ quan hải quan biết về phương án xử lý phế liệu phế phẩm (vỏ hạt điều): tiêu hủy hoặc tiêu thụ nội địa, hoặc dùng làm nguyên liệu cho khâu sau (đốt lò). Nhưng hàng sản xuất xuất khẩu không quy định cụ thể, tuy nhiên để dễ quản lý doanh nghiệp thực hiện giống như loại hình gia công vì hiện nay hàng SXXK được miễn thuế giống như hàng gia công.

Các câu hỏi khác:

Cần được tuyên truyền, hỗ trợ để thực hiện đúng Điều 23 Luật Hải quan (19/06/2018)
Phổ biến và tuyên truyền, hỗ trợ cung cấp thông tin để làm thủ tục hải quan (19/06/2018)
Cần được tuyên truyền hoặc tổ chức những buổi hội thảo về những thay đổi của Nghị... (19/06/2018)
Khi có vướng mắc rất mong cơ quan hải quan hướng dẫn chu đáo, tận tình (19/06/2018)
Công ty có lô hàng xuất đi Nhật Bản, lô hàng mở tờ khai và đã thông quan. Khi kiểm... (19/06/2018)
1. Hiện tại một số lô hàng công ty nhập khẩu theo điều kiện FOB. Vì vậy khi khai... (19/06/2018)
1. Đối với lô hàng xuất khẩu theo loại hình kinh doanh (B11), nhưng sau đó hàng bị... (19/06/2018)
1. Ngày 27/4/2018, công ty có mở 01 tờ khai nhầm loại hình B11 thay vì E62, công... (19/06/2018)
Trong trường hợp, công ty KCP nhập khẩu máy biến áp điện (loại 3 pha ngâm trong... (19/06/2018)
Khi mở tờ khai nhập khẩu, thuế GTGT phải nộp ngay hay được ân hạn? (19/06/2018)

 

Chuyên mục Hỏi & phúc đáp về Hải quan  qua mạng của Cục Hải quan Bình Định trên Internet nhằm tư vấn về thủ tục Hải quan và các vấn đề liên quan đến quản lý Nhà nước về Hải quan cho các tổ chức và cá nhân khi có nhu cầu. Các trường hợp độc giả chưa nêu rõ địa chỉ của cơ quan hoặc cá nhân, đơn vị đang công tác thì Cục Hải quan Bình Định không thể tư vấn Đề nghị độc giả nêu rõ đơn vị công tác, địa chỉ cụ thể để chúng tôi trả lời và theo dõi quản lý tại đơn vị.

Để tham khảo thêm độc giả có thể truy cập vào website của Tổng Cục Hải quan theo địa chỉ: http://www.customs.gov.vn/

Các bạn có thể gửi câu hỏi theo mẫu dưới đây::


Tên: (*)
Địa chỉ: (*)
Email:
Nội dung: (*)
Mã bảo vệ:
 
  
 
Số lượt truy cập
Đang truy cập